Wiki kuwa alikuwa – bahari urchins – oh maumivu


To all my East African readers – I do not profess to be able to write anything in Swahili, but Google Translate seems to do a good job!:

English: Panorama of Dar es Salaam city a few ...

English: Panorama of Dar es Salaam city a few minutes before dusk. Taken from Benjamin William Mkapa Pension Tower, facing south (Photo credit: Wikipedia)

Baada ya siku chache kupendeza katika Zanzibar, mimi akarudi nyumbani na wavulana. Nyumbani katika hatua hii, kuwa na Kigamboni, Dar es Salaam.

Kwa wale ambao kusoma hivi sasa, ujue kuwa tulikuwa awali ya kwenda kuishi na kufanya shamba maziwa juu ya Zanzibar, basi, na sasa sisi ni mara ya pili! Wakati wa sehemu ya “siyo”, kampuni iliamua kuwa mahali bora kwa ajili ya kilimo kuzunguka Dar itakuwa Kimbiji eneo hilo, tu kusini zaidi katika pwani ya kutoka Kigamboni – kwa hiyo, uamuzi wa kuwapatia maeneo yetu katika Kigamboni, badala ya zaidi “Mzungu” maeneo kama Oysterbay au Peninsula vitongoji mjini Dar.

Kwenye moja ya anatoa yetu ya Jumapili ili kupata tu nje nyuma ya kuta 4 ya mali yetu, tulichukua mbele-kuona safari chini kuelekea Kimbiji, na kukuta stunning mpya mapumziko, hivi karibuni kufunguliwa na ex-Rhodesians ambao walipoteza mashamba yao katika nchi -madai action na Robert Mugabe nchini Zimbabwe. Sisi hivyo hisia kwamba tuliamua kutibu watoto wetu wa kiume katika ziara zao, na matumizi yote ya Jumapili iliyopita katika hoteli, mipango ya kula chakula cha mchana na kisha kuogelea katika bay secluded, labda baadhi ya snorkelling na Kayaking pia.

Jumapili asubuhi aliwasili, mkali na nzuri na sisi kwa hamu kuweka mbali ya ukanda wa pwani, kuonyesha wavulana mtazamo tofauti wa Dar na ni mazingira, badala ya mji unajisi, msongamano waliyoyaona kwa mara ya kwanza siku moja kabla. Sisi alimfukuza pamoja farmlands rolling, karibu na pwani, mizigo ya mitende, ardhi vlei na wanyama kama sisi safari. Wao admired msituni Afrika na kufika katika hoteli ya njaa na furaha. chakula cha mchana na ladha Motoni tarehe na ndizi pudding na custard alipakuliwa, ambayo kushoto yetu yote kamili na usingizi. Hivyo kwa miguu akawatoa, badala ya kutaka Hifadhi ya mbali juu ya sakafu mchanga wa boma kwa nap mchana Jumapili, tulikwenda chini na pwani. wageni tu bay siku hiyo, maji ananiita invitingly. Sisi tuliangalia trekta zilizopo wetu na hivi karibuni na sisi wote katika maji, hisia zaidi macho na kuanza kufurahia kuogelea. Mimi alichukua nafasi kujaribu na kuogelea nje ya mwamba, na Allister karibu na katika bomba wake. Kobus, si mwogeleaji nguvu, aliamua kukaa karibu na mwambao. Nilikuwa mbali kabisa nje wakati nikasikia sauti Kobus katika maumivu. Nikaona nyuma na alionyesha kuwa alikuwa kupitiwa Urchin Sea. Mimi nimewaambia kuhusu viumbe hivyo kabla, kama nilichokiona wao kuzunguka fukwe tumekuwa hapa, na aliwaonya kuwa makini ya wanazidi juu yao. Mimi alikuwa na uzoefu wa kuwa na kuchimba baadhi tentacles kubwa kutoka kwa mguu wangu wa zamani wa mume Baada ya ajali kupitiwa moja wakati wa likizo ya Le Galawa Beach Resort katika Comoro baadhi ya miaka ya nyuma.


Purple urchins with stark red fish

Kujua jinsi ya chungu ni lazima (nashiriki Sijawahi kuwa na kwanza mkono uzoefu wa maumivu kama), mimi aliweza kuvuka nyuma ya pwani kwa haraka iwezekanavyo. Kwa sasa Kobus alikuwa ameketi juu ya mchanga, clutching mguu wake katika uchungu mkubwa. Moja kuangalia uharibifu, na mimi barabara napenda haja ya kujaribu na kupata nje ASAP. Mimi nimewatuma Sakkie hadi boma kwenda na kumwomba kwa ajili ya sindano, na bado alikuwa busy prodding katika mguu wake na sindano faini, kwa bahati mbaya hazifai, wakati sisi kusikia Allister kupiga kelele sauti kwa maumivu – kama kweli kama bob, alikuwa pia kupitiwa na katika moja baada ya kuanguka mbali ya tube yake!

Allister limped nje, kushuka katika pwani katika uchungu mkubwa sheer! Katika bora wa wakati mbele ya sindano ni ya kutosha na kufanya naye kukata tamaa, na kutokana na yale napenda kukusanya kutoka wawili, kuchoma excruciating wa sindano urchin bila kufanya lolote grown mtu kilio. Katika hatua hii mimi barabara hii ni zaidi ya mimi naweza kushughulikia na mimi barked maelekezo kwa ajili yetu na kupata gari na kwenda hospitali mara moja. Allister shida sana waliweza kutembea, na Sakkie ushujaa wakamchukua pwani – inasaidia kuwa na wavulana mkulima nguvu katika familia!

Sasa, nini mimi si hapo awali, ni kwamba barabara ya mapumziko iko hivi potholed kwamba moja humle kote katika gari kama popcorn katika mashine ya popcorn mara kwa mara. Mimi kwa kawaida juu ya gari mwishoni mwa wiki na kuweka juu uwezo wangu wa kuendesha gari, lakini sisi zaidi kuchukua ili barabara nchi zaidi ya mwishoni mwa wiki, hivyo nashiriki ujuzi wangu kuendesha gari juu ya barabara uchafu kwa kweli kuboreshwa – tu pia, kama alikuwa na Kobus spikes wake katika mguu wake wa kulia na hakutaka kuwa na uwezo wa kuendesha gari. Sisi kuweka mbali na Kobus Jnr na Sakkie nyuma ya bakkie ili Allister inaweza kusema uongo chini ya kiti cha nyuma cha teksi pacha, na Kobus karibu na mimi. safari ya km 30 kuhusu alichukua sisi saa pamoja mazingira mabaya ya kuendesha gari pamoja na mashimo mtu anaweza kukifanya wakati miguu yako ni juu ya moto. Kuwa alasiri Jumapili, safari ya feri kupata hela kwa Bara ilikuwa bado inakuja, na kama wengi Dar wakazi kuja hela kwa upande wetu na fukwe ya siku za nyuma juu ya mwisho wa wiki, foleni feri kutoka Kigamboni na Dar mchana Jumapili stretches kwa maili, kufanya kwa ajili ya muda mrefu sana kusubiri – wakati mwingine hadi 4 kwa muda mrefu. Mimi si kwenda kuwa deterred, na kwa wale wanaojua mimi, mngemjua na kwamba mimi si kuchukua “hapana” kwa jibu. Mimi zoomed haki zamani magari yote katika foleni, kuvigawa upande wa kulia na oncoming trafiki dodging mimi au kuapishwa katika mimi na baadhi ya hata kujaribu kuzuia njia yangu, lakini kufikia boom ambayo inaruhusu VIP au rais entourages kwa njia ya kawaida . Nilivyosema kwa mguu wa Allister, na kupiga kelele “daktari”, maana yake “daktari” katika Kiswahili, na hebu kwa njia ya mara moja. Tulikuwa na bahati ya kuwa kivuko kuvuta katika hatua hiyo na sisi boarded ya kwanza.

Mara baada ya kufika kwenye Hospitali ya AMI karibu na Slipway, mhudumu wa mapokezi katika dharura hebu Kobus na Allister kwa njia ya mara moja. Kwa sasa walikuwa angalau na uwezo wa tabasamu bandia, kama wote na sundry alitaka kuangalia karibu katika miguu – wazi mbele kwa tazama! dada nurinsg juu ya wajibu dutifully tayari zana na taa ili kuwawezesha daktari kujaribu na kuchimba offending bits stinging, lakini akamtoa kuangalia mengi hili na alikiri kushindwa – ilikuwa ni kazi kubwa mno kwa ajili yake na kujaribu na kufanya . wavulana walikuwa kisha kupewa njia ya: ujumla anesthetic ili daktari wanaweza kuchimba isiyokuwa na vikwazo, au epidural ili waweze kuangalia, lakini si kuhisi kuchimba. Wote valde anesthetic ujumla. mtaalamu akaitwa, na wakati ajali ilitokea karibu pm 3 tayari, alikuwa tu na uwezo wa kufikia hospitali baada ya saa 8 kutokana na trafiki na ukweli kwamba alikuwa na kuondoka harusi. Ni mtu gani kupendeza yeye aligeuka kuwa! Tulikuwa apprehensive kuhusu huduma ya matibabu katika Dar, kutumika kwa viwango vya zaidi ya kwanza ya dunia nchini Afrika Kusini, lakini mimi ni furaha kusema kwamba hospitali, wafanyakazi na madaktari – katika kata ya dharura na kata ya jumla, walikuwa wa darasa la dunia- viwango. Mimi nilikuwa nguvu hisia. Watu wa Tanzania ni juu ya taifa zima amani-upendo, upole na kupendeza, na wafanyakazi wa afya walikuwa fantastic.

Allister’s foot

Siku ya Jumatatu asubuhi mimi naweza kuchota wavulana kutoka hospitali, na mara baada ya kuwasili hapo, daktari wakapanga na kuwakaribisha yetu na baadhi ya hadithi yake ya maisha wakati makaratasi muhimu iliandaliwa kwa ajili ya kutolewa kutoka hospitali. Wote katika kumaliza wote kujisikia-nzuri kwa uzoefu nasty. Allister alisema kuwa yeye sasa kuwa na hadithi kuwaambia ya matumizi ya siku yake ya kwanza kabisa katika hospitali katika nchi ya ajabu. Maskini kijana bado ina kutumia magongo, zaidi ya wiki moja baadaye, nyuma katika Cape Town, na kwa kuwa kwa mazungumzo ya chuo UCT. aibu …. Inaonekana ana malengelenge juu ya mikono yake kutoka kwa magongo. Ma maskini moyo … Kobus pia malalamiko ya majeraha kuwa mazito sana, lakini angalau zaidi ya simu.

Baadhi ya ushauri matibabu kupatikana kwenye mtandao, au inayotolewa na watu ambao wamepata kusikia hadithi ya kusikitisha, ni pamoja na beseni mguu katika siki, ambayo Allister alifanya mengi, au maji ya limau, banging dhidi ya mguu na chupa ya Coca Cola au ubao mbao, kujaribu na kuponda sindano ndani ya mwili – kujaribu dondoo yao ni karibu ya bure kama wao tu kuvunja kila wakati kuwagusa, hivyo kuchimba / kukata yao nje au kuwaacha ni chaguzi tu. Kama kushoto ndani ya mguu, wanapaswa kuwa kufyonzwa na mwili haraka kama wao ni maandishi ya kalsiamu. Lakini o, maumivu ya kutembea juu ya splinters wengi maana hata pili ni mabaya mno! Maadili ya hadithi, wala kuogelea katika maeneo ya secluded ambapo kuna miamba ya karibu mno na, bila onesies sturdy. somo vizuri kujifunza. Na kama rafiki yangu Nicki alisema wakati yeye aliona picha, hata kama lazima kuvaa tackies yako, basi kufanya hivyo. Rafiki mwingine aliuliza kwenye Facebook kama sisi walikuwa wamekwenda na “Thornton”!

Katika hali ya mwisho, Kobus alialikwa kuhudhuria semina ya biashara katika Hoteli ya Kilimanjaro swish Dar siku ya Alhamisi wiki iliyopita, na tazama na tazama, alisema daktari pia alikuwa mgeni na Kobus marakaraka katika umati wa watu. Yeye alifanya nyuki-line kwa ajili ya Kobus na kukiri kwamba yeye ni furaha ya kuona Kobus huko, na kwamba kuendelea kukaa nchini Tanzania (au Zanzibar basi), “kama sisi, watu wa Tanzania, wanahitaji utaalamu yote ya watu kama wewe hapa “Kobus anasema kuhusu mawaziri 10 na biashara ya watu katika mahali pa juu mara moja kundi karibu naye, kuanzisha wenyewe na kumwomba kuwaambia zaidi juu ya kile ni hapa kwa ajili ya, na picha isitoshe basi alikuwa na kuchukuliwa pamoja naye katika hilo – alikwenda nyumbani brimming kama Cat Cheshire! matokeo mazuri ya uzoefu mbaya. Moyo-joto na mimi ni mke na kiburi na mama.

Advertisements

About suletta

Fell in love again at age 50! And followed my man to Zanzibar, for him to set up a dairy farm. I managed to travel into Africa a few times in my life, always loving it and experience the "fever" that grips you on African soil - the one that especially the Europeans now and in years gone by, suffer from. Except I am an African by birth - a South African. A Mzungu.So I discovered at this late stage in my life (not that I feel old!) that some people find my babblings about life interesting, and I quote: "live their lives vicariously through me".
This entry was posted in Dar es Salaam and tagged , , , , , , , , , . Bookmark the permalink.

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out / Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out / Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out / Change )

Google+ photo

You are commenting using your Google+ account. Log Out / Change )

Connecting to %s